| Độ rộng bề mặt tối thiểu | 50 mm |
| Độ dày kính/panel (tối thiểu - tối đa) | 15...70 mm |
| Trọng lượng tối đa | 1800 kg |
| Khả năng chống cháy | EI30 |
| Khả năng chống trộm | Up to RC3 |
| Phù hợp chịu tải rào chắn | Yes |
| Độ lọt khí | AE |
| Độ kín nước | RE 1200 |
| Khả năng chịu tải gió | 2.0/3.0 [kN/m²] |
| Độ dày kính/panel tối đa | 70 mm |
| Kích thước kính tối đa (rộng x cao) | 2300 x 4600 mm |
| Lĩnh vực ứng dụng | External use, Commercial projects, Façades, Healthcare, Education |
| Mục đích sử dụng | Façade, Fixed glazing |
| Ứng dụng đặc biệt | Floor plan, angled glazing |
| Khả năng chịu va đập | Class 5 |
| Hệ số Uw của cửa sổ (≥) | 0.96 W/(m²·K) |
| Hệ thống an ninh | Yes |
| Chứng chỉ | EPD |
| Dấu hợp chuẩn CE | Yes |
| Tiêu chuẩn | EN 13501-2, DIN EN 13830 |
VISS-TV Fire E30
Hãng đề xuất là hệ thống Jansen VISS của Jansen AG, CH-9463 Oberriet, Thụy Sĩ.
Kết cấu đố đứng/đố ngang tự chịu lực, có cách nhiệt với yêu cầu chống cháy theo DIN 4102. Kết cấu chịu lực của mặt dựng bao gồm các profile thép hộp rỗng dạng chữ nhật hoặc hình dạng đặc biệt với bề rộng mặt 50 mm và các độ sâu cơ bản khác nhau tùy theo yêu cầu kết cấu. Việc tuân thủ thiết kế của kiến trúc sư có xét đến các yêu cầu kết cấu là bắt buộc.
Mô tả theo DIN EN 13501-2:
“Jansen VISS-TV E30”, hệ kính trong cấp chịu lửa E30
Số chứng nhận: Z-19.14-590 (với kính “VETROTECH”)
Tất cả kính nằm trên cùng một mặt phẳng.
Kích thước tối đa cho phép của tấm kính:
1300 x 1800 mm theo phương đứng hoặc ngang khi sử dụng VETROFLAM dạng kính hộp
1075 x 1800 mm theo phương đứng hoặc ngang khi sử dụng PYROSWISS ISO - KOMBI
1700 x 2300 mm theo phương đứng hoặc ngang khi sử dụng SSG CONTRAFLAM LITE ISO
1700 x 2300 mm theo phương đứng hoặc ngang khi sử dụng SSG CONTRAFLAM LITE
Và/hoặc các tấm chèn GK/tấm silicat (d = tối thiểu 10 mm) với lớp ốp kim loại tấm hoặc kính. (Loại và phương pháp cấu tạo được mô tả chi tiết hơn trong phần “Glazing/Infill panel”.)
Chiều cao tối đa cho phép của hệ kính chống cháy: 5000 / 3500 mm.
Chiều rộng của hệ kính chống cháy không bị giới hạn.
Kết cấu chống cháy có thể sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời và có thể kết hợp với hệ mặt dựng VISS tiêu chuẩn.
Phải tuân thủ các điều kiện của Giấy chứng nhận phê duyệt xây dựng chung.
Đặc điểm thiết kế:
Kết cấu chịu lực của mặt dựng bao gồm các profile thép hộp rỗng VISS dạng chữ nhật hoặc hình dạng đặc biệt với bề rộng mặt 50 mm và các độ sâu cơ bản khác nhau.
Các profile chịu lực nằm phía trong và bao gồm các profile thép sáng / thép mạ kẽm trước / thép hộp mạ kẽm, với độ dày thành tối thiểu 2 mm và bán kính profile nhỏ hơn 2 mm.
Các thanh ép bằng thép không gỉ phía ngoài với nắp che bằng nhôm/thép không gỉ
Chúng được hàn vào các đố đứng hoặc gắn vào bằng các chốt liên kết đặc biệt. Cần tính đến việc khoét đố đứng khi sử dụng profile VISS-Linea hoặc Delta.
Vui lòng chọn loại gioăng cần thiết và xóa các phương án còn lại.
Tất cả kính và/hoặc tấm được làm kín bằng gioăng EPDM. Gioăng phía trong tạo thành lớp thoát nước của hệ thống. Gioăng mép trên của tấm kính được che bằng một mép gập, được lưu hóa với gioăng ngang. Đáy rãnh được thông gió và áp suất hơi của rãnh kính được cân bằng với bên ngoài một cách ẩn, theo từng ô, bằng các khối hướng dòng trong khu vực đố ngang bên dưới nắp che ngoài.
Hoặc:
Kính và/hoặc tấm được làm kín bằng các dải sợi gốm và vật liệu trám kín đàn hồi vĩnh viễn. Các mối nối giữa các profile thanh ép ngang và dọc cũng được làm kín bằng vật liệu trám kín đàn hồi vĩnh viễn. Thông gió đáy rãnh và cân bằng áp suất của rãnh kính ra bên ngoài được thực hiện tại cả bốn góc của mỗi ô module vào rãnh đố đứng.
Kết thúc lựa chọn gioăng
Tất cả các vít liên kết sử dụng ngoài trời phải làm từ thép không gỉ.
Bề rộng mặt profile:
Đố đứng, đố ngang 50 mm
Độ sâu cơ bản profile, bề rộng mặt 50 mm:
(Các kích thước hình học nêu ở đây là yêu cầu tối thiểu)
Đố đứng 25/50/60/80/95/120/140 mm
Đố ngang 25/50/60/80/95/120/140 mm
Điểm chân đố ngang và
liên kết sàn trung gian 50/60/80/95/120/140 mm
Nắp che (đố đứng)
(Xem tài liệu kiến trúc sư để biết các loại) 18 mm
Nắp che (đố ngang)
(Xem tài liệu kiến trúc sư để biết các loại) 12 mm
Copyright©2024 CÔNG TY TNHH CỬA VÁCH SPI VIỆT NAM
Đơn hàng của quý khách đang được xử lý thanh toán
Xin cảm ơn quý khách!